+ Trả Lời Bài Viết.
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề: Tìm kiếm danh sách khách hàng ở đâu, cách nào?

Thành viên mới
    Thanks
    0

Post Tìm kiếm danh sách khách hàng ở đâu, cách nào?

Hi cả nhà
    Em có một vấn đề khá gai góc liên quan đến khách hàng cần tham vấn, đó là làm thế nào dùng cách gì để tìm kiếm khách hàng và tìm ở đâu. Làm sao để tìm đúng đối tượng tiềm năng?

Em mới ra trường, k phải người từng làm thêm hay hoạt động xã hội nhiều. em giống con ốc sên ấy ạ. nhưng được cái nói cũng được, em vào làm sales ở 1 công ty nhỏ. Mới vào thử việc sếp đã nói: em tìm hiểu về ngành (chuyển phát nhanh quốc tế ạ) và lập danh sách khách hàng rồi gọi điện thoại giới thiệu trước đi.

Vậy là em phải tự bơi, chả ai cho em cái gì, chả biết làm sao. Gọi điện thoại giới thiệu. ăn may ai quan tâm hỏi báo giá cụ thể thì sau khi trả lời toàn bị kêu quá cao rùi cúp máy.

vậy tính ra, công ty em bé tẹo, uy tín thì chả biết lấy gì chứng minh, giá cũng không là thế mạnh.
    chuyên tuyến trung quốc nên em đang thửu tìm các công ty xuất khẩu đi trung quốc (trước mát là hàng may vì hàng này dễ, ít thủ tục ạ)

Mà khổ quá cơ, nản ghê gớm ấy ạ, em chẳng biết cách nào để tìm kiếm khách hàng cả, và cũng chả biết tìm ở đâu được khách để đạt doanh số sếp gioa bây giờ. Giúp em với. Thanks mọi người.

Thành viên mới
    Thanks
    12
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_03 Xem bài viết
    Hi cả nhà
    Em có một vấn đề khá gai góc liên quan đến khách hàng cần tham vấn, đó là làm thế nào dùng cách gì để tìm kiếm khách hàng và tìm ở đâu. Làm sao để tìm đúng đối tượng tiềm năng?

Em mới ra trường, k phải người từng làm thêm hay hoạt động xã hội nhiều. em giống con ốc sên ấy ạ. nhưng được cái nói cũng được, em vào làm sales ở 1 công ty nhỏ. Mới vào thử việc sếp đã nói: em tìm hiểu về ngành (chuyển phát nhanh quốc tế ạ) và lập danh sách khách hàng rồi gọi điện thoại giới thiệu trước đi.

Vậy là em phải tự bơi, chả ai cho em cái gì, chả biết làm sao. Gọi điện thoại giới thiệu. ăn may ai quan tâm hỏi báo giá cụ thể thì sau khi trả lời toàn bị kêu quá cao rùi cúp máy.

vậy tính ra, công ty em bé tẹo, uy tín thì chả biết lấy gì chứng minh, giá cũng không là thế mạnh.
    chuyên tuyến trung quốc nên em đang thửu tìm các công ty xuất khẩu đi trung quốc (trước mát là hàng may vì hàng này dễ, ít thủ tục ạ)

Mà khổ quá cơ, nản ghê gớm ấy ạ, em chẳng biết cách nào để tìm kiếm khách hàng cả, và cũng chả biết tìm ở đâu được khách để đạt doanh số sếp gioa bây giờ. Giúp em với. Thanks mọi người.
    chào bạn
    việc tìm khách hàng trong giai đoạn hiện nay hầu như là khó khăn chung của dân sales, không chỉ phải riêng mình bạn, nên bạn cần bình tĩnh, đừng nản chí
    Mình gợi ý 1 số cách lấy danh sách khách hàng
    1. sưu tầm cardvisit người quen, bạn bè
    2. danh bạ, trang vàng, lật tung lên mà gọi
    3. bạn có thể đến tham dự 1 số cuộc hội thảo, rồi khéo nhờ họ xin danh sách

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Friends Xem bài viết
    chào bạn
    việc tìm khách hàng trong giai đoạn hiện nay hầu như là khó khăn chung của dân sales, không chỉ phải riêng mình bạn, nên bạn cần bình tĩnh, đừng nản chí
    Mình gợi ý 1 số cách lấy danh sách khách hàng
    1. sưu tầm cardvisit người quen, bạn bè
    2. danh bạ, trang vàng, lật tung lên mà gọi
    3. bạn có thể đến tham dự 1 số cuộc hội thảo, rồi khéo nhờ họ xin danh sách
    cám ơn bạn. dạo này mình đang gọi theo trang vàng đó, mà càng gọi càng nản.
    đnag gọi tùm tum tá lả, ai cũng gọi, cứ hàng may có xuất khẩu là gọi hỏi. hic

Thành viên mới Avatar của Hutchinson
    Thanks
    6
    Hi cả nhà

mình nghĩ đối tượng khách hàng của bạn là những công ty xuất khẩu ( có nhu cầu gửi hàng mẫu), bạn nên tập trung vào nhóm đối tượng này.
    Ngoài việc gọi điện tra trên danh bạ, có thể search trên google, từ đó liên lạc với họ
    cách tốt hơn nữa để lấy danh sách là cố gắng làm quen với ai đó bên Hải Quan hoặc bên chứng nhận xuất xứ (phòng thương mại công nghiệp), họ chắc chắn có danh sách khách hàng.

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Hutchinson Xem bài viết
    mình nghĩ đối tượng khách hàng của bạn là những công ty xuất khẩu ( có nhu cầu gửi hàng mẫu), bạn nên tập trung vào nhóm đối tượng này.
    Ngoài việc gọi điện tra trên danh bạ, có thể search trên google, từ đó liên lạc với họ
    cách tốt hơn nữa để lấy danh sách là cố gắng làm quen với ai đó bên Hải Quan hoặc bên chứng nhận xuất xứ (phòng thương mại công nghiệp), họ chắc chắn có danh sách khách hàng.
    hi, em cũng đang gọi theo hướng này ạ, nhưng mà khó quá!
    còn bên hải quan thfi em mới ra trường, chưa quen biết gì, cũng chưa gan đến mức dám tự mò đến. hihi
    cám ơn Hutchinson ạ.

Thành viên mới
    Thanks
    36
    rất đồng cảm với bạn Ngọc
    Mình cũng là dân sales nên hiểu nỗi khó khăn khi tìm kiếm và tiếp cận khách hàng thời điểm hiện nay hóc búa như thế nào, gọi hàng trăm cuộc có khi cũng chả có khách hàng nào.
    không biết bạn dùng cách nào để lấy danh sách khách hàng, còn mình thì hay xin list từ chính các khách hàng thân quen, tạo dựng mối quan hệ tốt với họ rồi xin list từ họ, đó cũng là 1 cách bạn ạ

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sacsackhongsac Xem bài viết
    rất đồng cảm với bạn Ngọc
    Mình cũng là dân sales nên hiểu nỗi khó khăn khi tìm kiếm và tiếp cận khách hàng thời điểm hiện nay hóc búa như thế nào, gọi hàng trăm cuộc có khi cũng chả có khách hàng nào.
    không biết bạn dùng cách nào để lấy danh sách khách hàng, còn mình thì hay xin list từ chính các khách hàng thân quen, tạo dựng mối quan hệ tốt với họ rồi xin list từ họ, đó cũng là 1 cách bạn ạ
    em mới vào làm, công ty không cho khách hàng, thành ra cũng chả có khách hàng thân quen ạ. hic. mò trên máy trang danh bạ thôi ạ.

Thành viên mới Avatar của themchutnua
    Thanks
    7
    danh bạ cũng là 1 cách, nhưng có nhược điểm là bị dân sales cày như trâu, nên rất cạnh tranh, khả năng tiếp cận hơi khó, và cũng rất cạnh tranh
    ngoài các cty xuất khẩu thì người cần chuyển phát nhanh hàng ra nước ngoài mình nghĩ cũng không có nhiều, thường là làm đồ thủ công mỹ nghệ hay gửi mẫu hàng, bạn thử làm quen với ai đó bên hiệp hội hàng thủ công mỹ nghệ và xin danh sách xem thế nào

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Nguyên văn bởi themchutnua Xem bài viết
    danh bạ cũng là 1 cách, nhưng có nhược điểm là bị dân sales cày như trâu, nên rất cạnh tranh, khả năng tiếp cận hơi khó, và cũng rất cạnh tranh
    ngoài các cty xuất khẩu thì người cần chuyển phát nhanh hàng ra nước ngoài mình nghĩ cũng không có nhiều, thường là làm đồ thủ công mỹ nghệ hay gửi mẫu hàng, bạn thử làm quen với ai đó bên hiệp hội hàng thủ công mỹ nghệ và xin danh sách xem thế nào
    hì, gợi ý của bạn hay ak. mình thửu xem ha. cám ơn bạn nhìu nhìu. mà bên mình chuyên tuyển TQ. TQ nó chả nhập hàng thủ công của mình nhìu đâu nhỉ????

Thành viên mới
    Thanks
    10
    Hi cả nhà

danh bạ thì đội quân sales cày quanh năm suốt tháng nên mình nghĩ là hiệu quả thấp
    mình gợi ý thế này, bạn thử làm quen với 1 nhân viên ngân hàng nào và xin danh sách, khách ngân hàng toàn khách xịn thôi

+ Trả Lời Bài Viết.
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối