+ Trả Lời Bài Viết.
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Nên mua vàng lúc này không

Thành viên tích cực Avatar của doantriluc
    Thanks
    116

Nên mua vàng lúc này không

Hi các cao thủ
    Em đang lăn tăn xem có nên mua vàng vào thời điểm này không nhỉ? Lúc này xuống tiền mua vàng được chưa các cao thủ? Gold bữa giờ cứ ủn lên khí thế quá, có cụ nào dám xuống tiền chưa nhể?

hiện tại Á đang ủn nè. Em không rõ đây là Dead Bounce Cat hay chỉ là Bulltrap? Đang phân vân không biết có nên xuống tiền mua vàng lúc này không nữa, thời điểm này quả thật là cân não.
    các vùng 13xx sao giờ thấy hơi khó về ta? hay là lòng tham đang làm mờ mắt thằng em này! có cụ nào xuống xèng rồi nói em với, thấy nó ủn riết cũng lo chứ nhể?
    Lần sửa cuối bởi Super Moderator; 05-06-2013 lúc 12:05 PM

Thành viên tích cực Avatar của FXtrader
    Thanks
    114
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doantriluc Xem bài viết
    Hi các cao thủ
    Em đang lăn tăn xem có nên mua vàng vào thời điểm này không nhỉ? Lúc này xuống tiền mua vàng được chưa các cao thủ? Gold bữa giờ cứ ủn lên khí thế quá, có cụ nào dám xuống tiền chưa nhể?

hiện tại Á đang ủn nè. Em không rõ đây là Dead Bounce Cat hay chỉ là Bulltrap? Đang phân vân không biết có nên xuống tiền mua vàng lúc này không nữa, thời điểm này quả thật là cân não.
    các vùng 13xx sao giờ thấy hơi khó về ta? hay là lòng tham đang làm mờ mắt thằng em này! có cụ nào xuống xèng rồi nói em với, thấy nó ủn riết cũng lo chứ nhể?
    bình tĩnh nào, đừng nóng nào cụ
    trader bản lĩnh và nội công thâm hậu là ko được dính bulltrap
    cụ trade cả năm mà chỉ cần dính 1 quả bulltrap thôi là cũng đi cả năm thành quả kiếm được.
    Gold lao dốc từ đỉnh 1800 xuống 13xx thì cụ biết là Downtrend rồi, chỉ nên trade khi biết chắc cụ kiếm được, ko nên trade chỉ vì lòng tham nhất thời.

P/S, nếu tham gia cho vui thì 10% tiền là được, lúc này oánh văn nghệ thôi, để giữ cảm giác thị trường, tuyệt đối ko tất tay tất chân gì hết cụ nhé

3. The Following User Says Thank You to FXtrader For This Useful Post:

doantriluc (05-06-2013)

Thanks
    116
    cám ơn bác đã thức tỉnh em! em cũng đã có viết 1 số nhận định của em là gold tèo về 1000 mới có động lực đi lên cho 1 chu kỳ đầu cơ mới!
    lượng gold cứ tăng và tăng, có dùng đi đâu, toàn là trữ và trữ (các mỏ dầu hết dần vì dùng, các kim loại khác còn sử dụng và mất dần vd như sắt đi, bị oxh và hư hao dần dần, chứ gold nó có bị oxy hóa hay mất mát gì đâu). Với lại dân TQ nó mua vàng vào cất giữ với tư tưởng lận lưng cho con cháu, nhưng rồi khi nó cần làm ăn, con cháu nó khi lớn cần mua đất xây nhà, hỏi xem nó bán gì? bán gold là cái chắc, tương lai gold tèo dữ à! Cho nên chẳng lẽ ace box gold nhà ta cứ đứng ngoài!
    Em ngứa ngáy ghê!

Thành viên tích cực Avatar của nhadautoi
    Thanks
    101
    Hi các cao thủ

để xác định mua bán, với 1 trader chuyên nghiệp đâu có khó
    1. nếu mua
    - dựa vào yếu tố nào xác định chu kỳ tăng (uptrend)?
    - khả năng thắng là bao nhiêu % nếu mua
    - mức độ rủi ro thế nào
    2. nếu không mua
    - thị trường sẽ biến động thế nào?
    - khả năng còn rớt tiếp là bao nhiêu %
    - kế hoạch dự phòng là gì (nếu thị trường xảy ra ko đúng ý mình, không đúng nhận định của mình)

Bác cứ lên 2 phương án vậy cho em, đảm bảo trade vàng hay chứng khoán sẽ hoàn toàn chủ động, không phải bồn chồn sốt ruột đâu bác nhé.

6. The Following User Says Thank You to nhadautoi For This Useful Post:

doantriluc (06-06-2013)

Thanks
    116
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhadautoi Xem bài viết
    để xác định mua bán, với 1 trader chuyên nghiệp đâu có khó
    1. nếu mua
    - dựa vào yếu tố nào xác định chu kỳ tăng (uptrend)?
    - khả năng thắng là bao nhiêu % nếu mua
    - mức độ rủi ro thế nào
    2. nếu không mua
    - thị trường sẽ biến động thế nào?
    - khả năng còn rớt tiếp là bao nhiêu %
    - kế hoạch dự phòng là gì (nếu thị trường xảy ra ko đúng ý mình, không đúng nhận định của mình)

Bác cứ lên 2 phương án vậy cho em, đảm bảo trade vàng hay chứng khoán sẽ hoàn toàn chủ động, không phải bồn chồn sốt ruột đâu bác nhé.
    Bác ạ, em theo trường phái ăn chắc, em vừa chơi CK và chơi gold lun! Mấy năm trước Ck khó ăn còn có gold, năm nay bác cũng thấy đó, gold down dài dài, em bữa chỉ mới ăn mấy con cá hồi thôi! => năm nay khó khăn quá bác ạ!

Bữa giờ chiến thuật của em chủ yếu là đứng ngoài nhòm gold cho chắc, nó còn down dài dài. Nhìn tín hiệu thấy sấp có cú sập hầm nữa nè. Nhưng mà chờ bắt đáy đến bao giờ bác nhể, nó còn down dài dài đến năm sau, năm tới. đã là trade chuyên nghiệp thì trong downtrend vẫn kiếm chút xèng chứ! chắc chuyển sang mạo hiểm 1 tí!
    Em chuẩn bị xuống TÍ xèng lướt lát vài chuyến đây, cẩn thận là được! hy vọng ăn được cá hồi, ko dính quả bulltrap.
    Còn đáy, em đảm bảo còn sâu lắm, 1000-1200 á, nếu các bác mún chờ thì cứ bình tĩn, tín hiệu bữa giờ toàn bulltrap không à.

Em chuẩn bị ra khơi đây, cứ ở nhà nhìn gấu làm việc nhà tất bật thấy khó chịu lắm!
    Lần sửa cuối bởi doantriluc; 06-06-2013 lúc 10:50 AM

Thành viên tích cực Avatar của goldtrust
    Thanks
    96
    Hi các cao thủ

thật sự đây là thời điểm khá khó khăn đối với trader khi quyết định có nên xuống tiền mua vào hay không
    là vì: cái tâm lý, tăng thì sợ 1 mình đứng dưới sân ga bơ vơ, tăng thì sợ lỡ sóng...nếu bác có bản lĩnh và ra vào nhanh, cứ xuống tiền, lời ăn, lỗ chịu, cấm kêu ca than vãn
    thận trọng hơn thì đứng ngoài tiếp tục quan sát xem xu hướng rõ ràng hơn khi đó nhảy vào vẫn chưa muộn

9. The Following User Says Thank You to goldtrust For This Useful Post:

doantriluc (07-06-2013)

Thanks
    116
    Trích dẫn Nguyên văn bởi goldtrust Xem bài viết
    thật sự đây là thời điểm khá khó khăn đối với trader khi quyết định có nên xuống tiền mua vào hay không
    là vì: cái tâm lý, tăng thì sợ 1 mình đứng dưới sân ga bơ vơ, tăng thì sợ lỡ sóng...nếu bác có bản lĩnh và ra vào nhanh, cứ xuống tiền, lời ăn, lỗ chịu, cấm kêu ca than vãn
    thận trọng hơn thì đứng ngoài tiếp tục quan sát xem xu hướng rõ ràng hơn khi đó nhảy vào vẫn chưa muộn

lâu rồi không gặp bác, em có post link cái vangsaigon bên cái thớt kia đó, mọi người réo nhau vàng tăng, thì cho là quan tâm cũng có lý đi, nhưng tin vào mô hình có ăn cám!
    em vẫn chẳng thấy lý do chính đáng để nó tăng, nó còn down mà bác! bác thấy lực mua hôm qua có đâu, do u bị ép xuống thôi, thằng S bán tiếp gần 3 tấn nữa kìa!
    nhưng vẫn quyết chuẩn bị xuống 1 tí xèng rình cá hồi thôi!
    còn bác sao rồi?

11. The Following User Says Thank You to doantriluc For This Useful Post:

goldtrust (07-06-2013)

Thành viên tích cực Avatar của goldtrust
    Thanks
    96

lâu rồi không gặp bác, em có post link cái vangsaigon bên cái thớt kia đó, mọi người réo nhau vàng tăng, thì cho là quan tâm cũng có lý đi, nhưng tin vào mô hình có ăn cám!
    em vẫn chẳng thấy lý do chính đáng để nó tăng, nó còn down mà bác! bác thấy lực mua hôm qua có đâu, do u bị ép xuống thôi, thằng S bán tiếp gần 3 tấn nữa kìa!
    nhưng vẫn quyết chuẩn bị xuống 1 tí xèng rình cá hồi thôi!
    còn bác sao rồi?
    em bị cụt một vố hồi đầu năm nên sợ rồi, giờ thận trọng tí thôi bác ơi
    thành công và kinh nghiệm có được phải trả bằng máu, đau lắm nhưng vẫn phải nói câu này

Thanks
    116
    Bác ạ, em theo trường phái ăn chắc, em vừa chơi CK và chơi gold lun! Mấy năm trước Ck khó ăn còn có gold, năm nay bác cũng thấy đó, gold down dài dài, em bữa chỉ mới ăn mấy con cá hồi thôi! => năm nay khó khăn quá bác ạ!

Bữa giờ chiến thuật của em chủ yếu là đứng ngoài nhòm gold cho chắc, nó còn down dài dài. Nhìn tín hiệu thấy sấp có cú sập hầm nữa nè. Nhưng mà chờ bắt đáy đến bao giờ bác nhể, nó còn down dài dài đến năm sau, năm tới. đã là trade chuyên nghiệp thì trong downtrend vẫn kiếm chút xèng chứ! chắc chuyển sang mạo hiểm 1 tí!
    Em chuẩn bị xuống TÍ xèng lướt lát vài chuyến đây, cẩn thận là được! hy vọng ăn được cá hồi, ko dính quả bulltrap.
    Còn đáy, em đảm bảo còn sâu lắm, 1000-1200 á, nếu các bác mún chờ thì cứ bình tĩn, tín hiệu bữa giờ toàn bulltrap không à.

Em chuẩn bị ra khơi đây, cứ ở nhà nhìn gấu làm việc nhà tất bật thấy khó chịu lắm!
    xong , lại 1 cú sập hầm, bà gold ăn chuối, 2 tuần nay mập mẽo đánh sập hành ẩn núp dưới tin tốt của Mẽo.
    Tin hôm nay nữa tốt nữa xấu, nhưng nhìn chung cũng tạm!

Thành viên tích cực Avatar của Jonny_Tan
    Thanks
    116
    xong , lại 1 cú sập hầm, bà gold ăn chuối, 2 tuần nay mập mẽo đánh sập hành ẩn núp dưới tin tốt của Mẽo.
    Tin hôm nay nữa tốt nữa xấu, nhưng nhìn chung cũng tạm!
    xelăn.com
    nạnggỗ.com
    điviện.com
    .....dùng thế là được rồi, cụ dùng sập hầm ghế quá

+ Trả Lời Bài Viết.
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối