+ Trả Lời Bài Viết.
Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: Kinh nghiệm bán hàng qua mạng trên facebook đê!!

Thành viên mới Avatar của notonlyU_notonlyME
    Thanks
    19

Kinh nghiệm bán hàng qua mạng trên facebook đê!!

Hi all
    Mọi người cùng giao lưu kinh nghiệm và mẹo nhỏ về cách bán hàng qua mạng cũng như kinh doanh online trên facebook nhé. Em cũng đang đi tìm ý ưởng kinh doanh, tìm mặt hàng gì đó có thể bán chạy chạy qua mạng, mong được mọi người chia sẻ.

Em thấy bán hàng online trên mạng bây giờ khó quá, em có mấy chị cũng đang kinh doanh có kinh nghiệm đầy mình mà còn than thở, huống chi người đang mon men như em, nếu không có kinh nghiệm, ko thạo facebook thì chắc chết quá, hic. Thời buổi cạnh canh, ai ai cũng dùng mọi công cụ miễn phí để bán hàng cả.

Các nam thanh nữ tú của box kinh doanh online thử phán giúp em 1 câu ngắn gọn xem để bán hàng và bán chạy thì nên chọn hàng gì để kinh doanh qua mạng, nhất là facebook, và nên dùng cách nào ít tốn kém nhất để bán được nhiều hàng?

2. The Following User Says Thank You to notonlyU_notonlyME For This Useful Post:

Thang.taidanh (24-05-2013)

Thành viên tích cực Avatar của cafesang
    Thanks
    36
    Trích dẫn Nguyên văn bởi notonlyU_notonlyME Xem bài viết
    Hi all
    Mọi người cùng giao lưu kinh nghiệm và mẹo nhỏ về cách bán hàng qua mạng cũng như kinh doanh online trên facebook nhé. Em cũng đang đi tìm ý ưởng kinh doanh, tìm mặt hàng gì đó có thể bán chạy chạy qua mạng, mong được mọi người chia sẻ.

Em thấy bán hàng online trên mạng bây giờ khó quá, em có mấy chị cũng đang kinh doanh có kinh nghiệm đầy mình mà còn than thở, huống chi người đang mon men như em, nếu không có kinh nghiệm, ko thạo facebook thì chắc chết quá, hic. Thời buổi cạnh canh, ai ai cũng dùng mọi công cụ miễn phí để bán hàng cả.

Các nam thanh nữ tú của box kinh doanh online thử phán giúp em 1 câu ngắn gọn xem để bán hàng và bán chạy thì nên chọn hàng gì để kinh doanh qua mạng, nhất là facebook, và nên dùng cách nào ít tốn kém nhất để bán được nhiều hàng?
    bán hàng trên facebook à? theo kinh nghiệm của tớ thì cứ room nào. Page tụ tập đông, chém gió nhiều là vảo thả spam quảng cáo, trăm bó đuốc thế nào cũng bắt được 1 con ếch...

Thành viên tích cực Avatar của tranhuyentrang
    Thanks
    37
    Trích dẫn Nguyên văn bởi notonlyU_notonlyME Xem bài viết
    Hi all

facebook cũng có chức năng search đó bạn, cứ search các đối tượng group mà mình dự đoán có thể là khách hàng tiềm năng rồi vào đó trao đổi giao lưu, cũng là 1 cách bán hàng đó bạn

5. The Following User Says Thank You to tranhuyentrang For This Useful Post:

Thành viên tích cực
    Thanks
    23
    theo kinh nghiệm của tớ thì, muốn bán hàng qua mạng xã hội facebook thành công, bạn cần phải biết học cách chém gió về sản phẩm mà bạn đang kinh doanh. Vì bản chất facebook là sân chơi của dân spam, chém gió

7. The Following User Says Thank You to ali33 For This Useful Post:

Thành viên tích cực Avatar của nguyenthunha
    Thanks
    84
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ali33 Xem bài viết
    theo kinh nghiệm của tớ thì, muốn bán hàng qua mạng xã hội facebook thành công, bạn cần phải biết học cách chém gió về sản phẩm mà bạn đang kinh doanh. Vì bản chất facebook là sân chơi của dân spam, chém gió
    giống quan điểm của em thế
    bán hàng trên facebook mà chân chất thật thà quá thì rất khó bán, vì văn hóa trên đó rất sôi nổi, thích những cái mạnh bạo, giật gân, chat chít. tào lao, nói chung là địa điểm thư giãn chém gió

Thành viên tích cực
    Thanks
    286
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthunha Xem bài viết
    giống quan điểm của em thế
    bán hàng trên facebook mà chân chất thật thà quá thì rất khó bán, vì văn hóa trên đó rất sôi nổi, thích những cái mạnh bạo, giật gân, chat chít. tào lao, nói chung là địa điểm thư giãn chém gió
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ali33 Xem bài viết
    thứ khách hàng cần là giá trị của sản phẩm. Nếu quảng cáo quá mức và khéo có thể kéo khách hàng đến với mình và dùng thử. Tuy nhiên, sẽ là con dao 2 lưỡi nếu khách hàng dùng xong và không đúng với những gì họ được "quảng cáo".

Khẩu quyết của 1 Sale Pro: "Hãy biến khách hàng thàn bạn thân"
    Đặng Chí Thắng
    Marketing Manager
    Mobile: 0909.718 Không Sáu Tám Skype: thangtaidanh YM: Mrhanhphuc
    Nghiên Cứu, Đào Tạo Ứng Dụng Marketing Online Dành Riêng Cho DN Nhỏ

Thành viên mới Avatar của Jenifer
    Thanks
    17
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thang.taidanh Xem bài viết
    thứ khách hàng cần là giá trị của sản phẩm. Nếu quảng cáo quá mức và khéo có thể kéo khách hàng đến với mình và dùng thử. Tuy nhiên, sẽ là con dao 2 lưỡi nếu khách hàng dùng xong và không đúng với những gì họ được "quảng cáo".

Khẩu quyết của 1 Sale Pro: "Hãy biến khách hàng thàn bạn thân"
    em nghĩ nhắm vào quyền lợi thì tốt hơn, bạn chưa chắc đã mua hàng đâu ah

+ Trả Lời Bài Viết.

Từ khóa cho bài viết này