+ Trả Lời Bài Viết.
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2
Hiện kết quả từ 11 tới 16 của 16

Chủ đề: V/đ cách tìm kiếm khách hàng hiệu quả

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Đúng là không có cách làm nào là giống nhau cả mà mình nghĩ mỗi một người làm trong lĩnh vực của mình sẽ am hiểu và sẽ có những hành động cụ thể để tìm kiếm khách hàng của mình
    chuyên phân phối bán lẻ đồ gia dụng,
    Tủ lạnh, điều hòa
    Văn phòng phẩm các hãng giá cạnh tranh
    http://sieuthitieudung.com.vn/
    Hotline: 0944261186 - 0966425886

Banned
    Thanks
    0
    Up phụ cho bạn lên đầu nè ....

Thành viên mới Avatar của shopkhanhviet
    Thanks
    0
    Bạn sunwear nói rất đúng đấy
    Shop Khánh Việt - Thế giới đĩa của bạn

Yahoo: khanhvietjsc
    Điện thoại: 098.202.5757

Thành viên mới
    Thanks
    9
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oanh Xem bài viết
    Đúng là không có cách làm nào là giống nhau cả mà mình nghĩ mỗi một người làm trong lĩnh vực của mình sẽ am hiểu và sẽ có những hành động cụ thể để tìm kiếm khách hàng của mình
    dĩ nhiên là phải am hiểu lĩnh vực của mình thì mới có thể tư vấn cho khách hàng bác à
    khách hàng giờ đòi hỏi cao lắm, hỏi các loại câu hỏi, không còn thắc mắc gì họ mới mua hàng

Thành viên tích cực
    Thanks
    20
    Trích dẫn Nguyên văn bởi doantrang1090 Xem bài viết
    Các bác quan tâm đến cách tìm kiếm khách hàng hiệu quả thì cùng vào đây. Khách hàng ở đâu? tìm kiếm họ như thế nào, làm sao tìm được họ nhanh nhất, hiệu quả nhất? đó là bất kỳ câu hỏi mà người kinh doanh nào cũng phải đặt ra.

Sự thật là cạnh tranh trong kinh doanh online quá gay gắt. Người làm thì nhiều, mà không phải lúc nào khách hàng cũng có thói quen mua hàng trên mạng, đó là một vấn đề lớn. Cách tìm kiếm khách hàng ở đây không chỉ là vấn đề rao vặt, nhiều người nghĩ rao vặt hoặc spam là để tìm kiếm khàng hàng hiệu quả nhất, chi phí = 0. Nhưng thực tế họ đã nhầm.

Có bao nhiêu người sẽ đọc những mẩu rao vặt như vậy rồi mua hàng, không biết các bác thế nào chứ em mà càng thấy hò hét bơm vá là em ko thích rồi, hihi. Em thích những mẩu rao vặt chân chất, trung thực. Thôi tạm cho qua chuyện rao vặt, vì nó không phải là cách tìm kiếm khách hàng hiệu quả nhất, em nghĩ là như vậy. Vậy cách nào là tốt nhất và cách hiệu quả ở đây là gì?

Đó là hãy chủ động, chủ động và chủ động tìm kiếm khách hàng, thay vì ngồi thụ động đăng tin rồi chờ khách hàng gọi cho các bác, nếu các bác làm thụ động thế thì hiệu quả cực thấp, thậm chí cả tháng chả có ma nào. Với cách chủ động này các bác có thể lên mạng xã hội hoặc diễn đàn, xem thành viên họ quan tâm đến vấn đề gì, vấn đề đó có liên quan đến sản phẩm của mình không...họ có phải là khách hàng tiềm năng không...? Sau khi đánh giá và nhận thấy đối tượng đó có thể là khách hàng mà mình cần tìm kiếm thì từ từ tiếp thị: gửi PM hoặc add friend, trao đổi hỏi về sở thích rồi khéo léo chào hàng...

Em nghĩ đó là cách khả thi nhất, quan tâm đến từng người hỏi thăm nhu cầu của họ, họ cảm thấy được trân trọng thì sẽ mua sản phẩm, còn spam ấy à, em nói thật là 90% không thèm đọc nó. Hãy để khách hàng thấy họ thật sự được quan tâm và tôn trọng khi mình tiếp cận, và đó cũng là cách tìm kiếm khách hàng trên mạng hiệu quả nhất.
    đồng ỳ với em đoan trang về quan điểm tiếp cận và tìm kiếm khách hàng

Thành viên mới Avatar của hoavanni
    Thanks
    0
    hiệu quả nhất của tìm khách hàng mà mình được nghe là chăm sóc khách hàng hiện tại thật tốt - thật chu đáo. ^^

+ Trả Lời Bài Viết.
Trang 2/2 ĐầuĐầu 1 2