+ Trả Lời Bài Viết.
Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Khởi nghiệp kinh doanh ô tô

Thành viên mới Avatar của baolong251179
    Thanks
    7

Khởi nghiệp kinh doanh ô tô

6 năm trước tôi bắt đầu nghỉ việc ở công ty cũ và lao ra ngoài làm kinh doanh. Lĩnh vực khởi sự là ô tô vì tôi xuất phát từ 1 nhân viên bán ô tô. Thời ấy khởi đầu nghiệp kinh doanh không quá khó như bây giờ. Bán 1 cái xe khá là dễ vì người ta trúng chứng khoán, bđs lên giá, kinh tế đạt đỉnh tăng trường nên ai cũng vui mừng hớn hở.
    Nhớ lại dạo đó bán xe khách hàng có khi phải đặt trước cả tháng, người ta kiếm được nhiều tiền nên người bán xe rất sướng, có thể nói lúc đó người bán là thượng đế, y như khi ngta tranh nhau mua đất dự án vậy. Bán ô tô lúc đó rất sướng nên mình đã bỏ việc và bắt đầu mở cửa hàng kinh doanh ô tô riêng.
    Thời gian đầu bán cũng được và doanh số ko ngừng tăng lên. Nhưng sau đó khủng hoảng 2008 nhu cầu giảm sút. Bao nhiêu háo hức tan biến, mọi thứ trùm trong khó khăn. Giai đoạn 2009-2010 khởi sắc hơn đôi chút nhờ gói kích cầu của chính phủ, nhu cầu có tăng lên nhưng có lẽ không bao giờ quay lại thời hoàng kim 2006-2007 được.
    3 năm trở lại đây, công việc thăng trầm nhiều nốt, nghĩ lại làm riêng cũng cực chứ không dễ kiếm tiền như nhiều người nghĩ. Nhưng tôi vẫn thấy yêu công việc này. Khởi sự kinh doanh chưa bao giờ là dễ dàng, nhưng đôi lúc tự nhủ: 6 năm qua mình đã vượt qua bao thăng trầm để tồn tại đến ngày hôm nay, chẳng nhẽ giờ lại đầu hàng.
    Lúc khó khăn nhất lại cần càng phải kiên định với con đường mình chọn, các bạn có giống như tôi không?

2. The Following 3 Users Say Thank You to baolong251179 For This Useful Post:

meomun (22-10-2013), open up (25-11-2013), slopkou (26-09-2013)

Thành viên mới
    Thanks
    1
    Hay qá. :). Rất vui nếu 1 ngày đc hợp tác cùng a :)

Thành viên mới Avatar của slopkou
    Thanks
    30
    tâm sự rất hay
    phục bản lĩnh kiên trì vượt khó của bác. giai đoạn này tồn tại được cũng là quý lắm rồi, cố lên nha bác

Thành viên tích cực Avatar của meomun
    Thanks
    68
    cảm nhận là bác rất yêu nghề, cố lên bác, mỗi người có 1 cái nghiệp, quyết tâm theo đuối chắc chắn bác sẽ thành công

Thành viên mới
    Thanks
    28
    giờ cả kinh doanh xe cũ lẫn xe mới đều ngỏm củ tỏi mà bác vẫn trụ được với nghề là giỏi đấy
    cố lên bác

+ Trả Lời Bài Viết.